อ้างอิงถึง:
โพสต้นฉบับโดย redzeed View Post
ท่านใดเป็นเหมือนผมบ้างคับรถเหมือนจะดับเมื่อติดไฟแดงในสภาพอากาศร้อน เหมือนเครื่องมันจะดับขณะจอดหรือรถติดแต่เวลาวิ่งปกติไม่มีอการคับอุณหภูมิอยู่ที่ 94-99 แต่พอจอดสักพักก็สตาร์ทไปต่อได้ บางทีก็เครื่องเดินบาเกือบดับ ไม่ได้เป็นทุกครั้งนานจะเป็น แต่เป็นมาแล้ว 3 ครั้งใน 3 เดือน จะเป็นเฉพาะตอนรถติดๆอากาศร้อนๆ
ท่านใดเคยเป็นแบบผมบ้างคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับว่าเกิดจากสาเหตุอะไร ตอนนี้ไม่กล้าขับไปที่รถติดๆเลยคับ แต่บางทีก็หลีกเลี่ยงไม่ได้

ขอคำแนะนำหน่อยคับ

เคยเป็นตอนใช้กรองอากาศ ของ kn พอเครื่องเบา ทีไรหรือเกียร์ต่ำจะดับ
ลองล้างปีกผีเสื้อดูค่ะ