คลัชใหม่ที่เปลี่ยนมา ดีกว่าเดิมครับ ไม่มีอาการกระตุกเลย ไม่มีเสียงแกร๊ก ๆ

แต่ผมยืนยันได้ว่าถ้าขับในเมืองอัตรการบริโภคน้ำมันเพิ่มขึ้นพอสมควร จากการเก็บข้อมูลผ่านแอพตั้งแต่ใช้งานมา ก่อนเปลี่ยนอยู่ที่ 10 โลลิตร หลังเปลี่ยนเหลือ 8.5 โลลิตร ครับ

นอกเมือง ปกติ 15 โลลิตร ตกเหลือ 14 โลลิตรครับ

ทั้งนี้คิดว่าเกิดจากการเซ็ทโปรแกรมแกียร์ใหม่ ให้เปลี่นเกียร์ที่รอบสูงกว่าเดิมเล็กน้อยครับ

แต่โดยรวมผมโอเคกับการเปลี่ยนชุดคลัชใหม่นะครับ