อ้างอิงถึง:
โพสต้นฉบับโดย off_033 View Post
ผมเปลี่ยนมาตอนมีนา ตอนนี้ก็ 2 เดือนละ พอใจมาก

อาการมันจะเย่อๆไม่เชิงกระตุกนะ อาการสั่นๆที่รอบต่ำหายไปเลย

กินน้ำมันเพิ่มขึ้นนิดหน่อย เพราะรอบมันตัดที่รอบสูงขึ้น จากเดิมไม่เกิน2พันรอบเป็นประมาณ 2300-2500 รอบ

ถ้ากดลึกอาจจะตัดที่ 3 พันรอบ ยิ่งกินน้ำมันยิ่งขึ้น

แต่ถ้าเคยใช้ครัช ver แรกของ 1.6 มันประมาณนั้นเลยแต่ไม่กระชากขนาดนั้น

อย่าลืมว่ามันคือเกียร์ธรรมดาที่เอามาทำเป็นออโต้ ไม่มีวันที่มันจะราบลื่นเรียบเนียนแน่นอน

สรุปผมเปลี่ยนแล้วชอบมากกว่าเดิมครับ
เห็นเหมือนกันครับ เปลี่ยนมาเมื่อตุลา 59 ราบรื่นดีครับ แต่เวลาถอนคันเร่งแล้วแตะเบรคเกียร์จะเปลี่ยนลงเกียร์ต่ำไวขึ้น รอบเลยตีสูงขึ้น ตอนแรกๆก็รู้สึกแปลกๆแต่ขับไปนานๆก็ชินครับ
ส่วนเรื่องกินน้ำมันผมไม่รู้สึกครับ