อ้างอิงถึง:
โพสต้นฉบับโดย delete View Post
ใช้แกีสมา 2-3 ปี
กลับมาที่ระบบเครื่องยนต์ก่อนครับ
เปลี่ยนหัวเทียนรึยัง (ตามระยะคือ 45000 เปลี่ยนครั้ง ใช้แก๊สลดมาเป็น30000 ก็ได้)
ล้างปีกผีเสื้อ 20000-30000 กิโล ทำทีก็ได้
ตั้งวาล์ว 50000 กิโล ทำที จะดีครับ

ทำพวกนี้ครบแล้ว ถ้ายังไม่หาย
ค่อยกลับไปเชคแก๊สครับผม
ผมเปลี่ยนวาล์วไปแล้วครับ ทั้งชุดเลย วาล์วหัวเทียน
แต่ล้างปีกผีเสื้อน่าจะยังไม่ได้ทำครับ ต้องเปลี่ยนหัวฉีดใหม่ด้วยไหมครับ
คือเครื่องมันไม่ได้กะตุกนะครับ คือเวลามันตัดเป็นระบบแก๊สเครื่องมันวูปดับไปเลย
ไปที่อู๋เค้าบอกแก๊สไม่พอ พอจูนใหม่ ได้สักอาทิตย์ก็เป็นเหมือนเดิมอีก เค้าก็เช็คด้วยการถอดออกเเล้วเสียบเค้าใหม่
ก่อนหน้านี้ผมไปเปลี่ยน หม้อต้ม มานะครับ พอเปลี่ยนหม้อต้น ถึงเกิดอาการนี้ ครับ
ขอบคุณครับ