เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมใช้รถปกติพอถึงรอบที่มันจะเปลี่ยนเป็นใช้ระบบแก๊ส แล้วเครื่องก็วูปดับไปเลยครับ แต่ถ้าขับน้ำมันจะไม่เป็นไร
ผมก็เข้าที่อู่ที่ผมติดตั้งแก๊สเเล้วเค้าบอกว่าต้องจูน ใหม่ พอจูนใหม่ใช้ไปประมาณ 1 อาทิตย์ อาการมันก็เป็นอีกครับ เป็นแบบนี้3รอบแล้วครับ แก๊สที่ผมติดตั้ง ของ engireform obd ครับติดมาได้ 2-3 ปีเเล้วครับ จึงอยากทราบปัญหาที่แท้จริงครับ
ก่อนหน้าที่จะเป็นอาการนนี้ครับ ผมได้เปลี่ยนหม้อต้มไป 1 ครั้งแล้วกรองแก๊ส(ไม่ได้ใช้ของ engireform เกียวกันไหม)ครับ
ตอนนี้หนักใจมากประใช้ระบบแก๊สไม่ได้เลย พอโทรหาอู่ อู่ก็บอกให้เข้าไปจูนใหม่ ผมจูนใหม่อีก ผมคิดว่าปัญหานนี้มันจะวนลูปครับ
จะขอรบกวนผู้รู้ช่วยผมด้วยครับ ขอบคุณมากครับ