อาจเป็นที่ปั๊มแก้ส ลองเติมที่อื่นดูก่อนครับ ถ้ายังเข้าช้าเหมือนกัน ค่อยตรวจสอบถัง ในเบื้องต้น สปริงที่ตัดแก้สเวลาเต็ม อาจจะค้าง ครับ แก้ไขโดยเคาะเบาๆ ที่วาวล์รับ .เน้นนะครับ ว่าเคาะเบาๆ เพราะถ้าจำได้ มีข่าวเบ็นซ์ ติดแก้ส เจ้ารถของเคาะวาวล์ยังงี้ล่ะ ที่อู่แก้ส แต่คงเคาะหนักไปหน่อย จนวาวล์พังและถังระเบิด ไฟลุก ดีที่เจ้าของวิ่งหนีทัน
ถ้าให้ดี เคาะเวลาเติมแก้สครับ มันจะขยับคลายตัวเป็นปกติง่ายหน่อย
แต่ถ้าไม่มั่นใจ ไปอู่ติดตั้งแก้สครับ เซฟตัวเองสุด