ติดมาแล้วครับ ที่อุบลราชธานี ร้าน วิศวยนต์ ตรงบายพาส ทางไปตระการพืชผล
ร้านแนะนำให้ติด ยี่ห้อ ac ครับ เค้าบอกว่าดีที่สุด ดีกว่ายี่ห้อ er ก็เลย ยอมติดตามคำแนะนำของ
ช่างประจำร้าน จัดไปในราคา 30,000 บาท ตอนปีใหม่ 2013 พอดีเลย พร้อมกับถังโดนัท 42 ลิตร

จากที่เคยวิ่งน้ำมัน แก๊สโซฮอล 95 กิโลเมตรละ 2 บาท กว่าๆ (ประมาณ 2.50 บาท)
ค่าน้ำมันขณะนั้นลิตรละ 39 บาท ครับ

พอเปลี่ยนมาใช้ lpg เหลือ กิโลเมตรละไม่ถึงบาท ครับ

แนะนำเลย ยี่ห้อ ac เหมาะกับรถ ฟอร์ด เฟียสต้า ที่สุด ครับ obd มันเข้ากันได้ดีมากๆ
ตลอดการขับขี่ นิ่งมาก เรียกได้ว่านิ่งและเนียนดีกว่าใช้น้ำมัน การเร่งแซง ทำได้ดีกว่าวิ่งน้ำมันครับ
เติม lpg เต็มถัง 42 ลิตร (จริงๆ แล้วประมาณ 35 ลิตร เพราะมันตัดก่อนครับ) วิ่งได้เต็ม 450 กิโลเมตร ครับ
ด้วยความเร็วเฉลี่ย 100 กิโลเมตร/ชั่วโมง เส้นทางรถวิ่งน้อยครับ ไม่ค่อยได้แซง

ขับจากอุบลถึงโคราช 400 กิโลเมตร เติมแก๊สจากถังแห้งที่อุบล วิ่งมาถึงโคราชหมดถังแห้งพอดีเป๊ะ ค่าแก๊ส 420 บาทเองครับ (ความเร็วเฉลี่ย 110 กม./ชม.) รักษาความเร็วได้ค่อนข้างคงที่ ไม่เน้นแซง ไม่เหยียบหนักตอนแซง
อาศัยว่าทำความเร็วรอบให้ถึงค่อยสปีดเร่งแซงครับ ทั้งนีั้อยู่พฤติกรรมของผู้ขับขี่ด้วยนะครับ
มีน้ำมันสำรองแค่ 1/4 ถังนี่ก็เหลือเฟือแล้วครับ

ไปกลับ 800 กม. เติมไป 420+420 พอดีเป๊ะ มันสุดยอดจริงๆ ครับ

ขอบคุณ ac มากๆ