ทุกคนก็ติดกันแค่ยี่ห้อที่ใช้อันเดียว การเปรียบเทียบเลยไม่ชัด โดยรวมก็ดีกันทั้งนั้นครับ เน้นที่บริการหลังการขาย การปรับจูนต้องมีบ้าง ที่มี OBD มักจะดีกว่า ประหยัดกว่า เครื่องเนียนกว่า แต่ที่ไม่มี ก็ยังทำงานได้ดีเช่นกัน ต้องตัดสินใจเอาครับ ถ้าไปถามร้านที่ไม่ได้ขาย AC เค้าก็ไม่เชียร์ AC หรอกครับ ร้านใครร้านมัน
ผมเน้นความเข้ากันได้ของอุปกรณ์ เลือก LOVATO ครับ เป็นยี่ห้อเดียวในตอนนี้ที่ทุกอุปกรณ์เป็นยี่ห้อ Lovato ....ที่เหลือ จะเป็นการผสมอุปกรณ์จากหลายๆยี่ห้อครับ หม้อต้มยี่ห้อนึง หัวฉีดยี่ห้อนึง กล่องOBD อีกยี่ห้อนึง วาวล์แก้สยี่ห้อนึง แต่แค่ลงมารวมในกล่องยี่ห้อแก้สนั้นๆแค่นั้น ก็ไม่เห็นข้อเสียนะ แต่ผมอยากสบายใจ

ส่วนถังโดนัท 42 ลิตร ออกต่างจังหวัดผมวิ่งได้ 420+ กิโลเมตรครับ เฟียสต้าคันเล็ก ประหยัดจริงๆ