เอเห็นเพื่อนๆบอกได้เยอะได้เยอะตรงไหนอ่ะผมอ่านดู จขกท. บอกรายการที่ 7 ขึ้นไปต้องจ่ายเงินเพิ่ม ผมว่าพวกนี้ออกมาทำเองถูกกว่าได้ของดีกว่าอีก

ในความคิดผมนะ 4 ประตูดีกว่า 5 ประตูเกือบทุกอย่าง ยกเว้นแค่สองอย่างคือ
1. 5 ประตูสวยกว่าเฉพาะท้ายเพราะหน้าเหมือนกัน
2. ยัดของใหญ่ได้ดีกว่า 4 ประตู ซึ่งผมว่านานโคตรกว่าจะได้ใช้ทีนึง

ข้อดีของ 4 ประตูมั่ง
1. กว้างกว่าแน่นอน
2. เบาะหนัง
3. แอร์ดิจิตอล
4. จุของได้เยอะกว่า
5. เก็บของท้ายรถแบบพวกมีกลิ่นได้สบายติดแก็สก็ที่เหลือเฟือ
6. เวลาโดนชนท้ายอันตรายน้อยกว่าท้ายตัด

แต่ก็แล้วแต่คนซื้อล่ะครับว่าชอบแบบไหน