เรื่องที่ผมเซ็งมี 2 เรื่อง
เรื่องแรก เรื่องเคมไปหน้ารถ เนื่องจากโคมไฟหน้ารถของผม มีคราบน้ำอยู่เยอะทั้งสองข้างคับ ผมจึงเข้าศูนย์ไปเครมคับ ศูนย์บอกผมว่าเครมไปหน้าได้เลยผมเลยอุ่นในแล้วไปเดินห้างกะน้อง แล้วเรื่องเหลือเชื่อก็เกิดขึ้น พอกลับมารถผมล้างสวยงานจอดอยู่ในโชว์รูมโฟค แต่!!!! ศูนย์เปลี่ยนโคมไฟให้ผมข้างเดียว โอ้!!จะเจ้าจ๊อท!!! ข้างนึงสว่างเวอร์ อีกข้างนึงคราบน้ำเกาะเต็มเลย พอเห็นลมแทบจับคับ ถามช่างเค้าบอกว่าเครมได้ทีล่ะข้างๆ ล่ะ15วัน ผมนั่งลงที่พื่นศูนย์ รอเซลมาคับ เซโทรไปหาช่าง ๆ เลยเอากฏของ ฟอร์ดมาให้ดู แต่พอโทรไปถามศูนย์ใหญ่เบอร์ 02-6364000 วันนี้กลับตอบไม่ตรงกันคับ แต่ศูนย์ใหญ่สาระเลวคอยปัดมาทางศูนย์รถตลอดเลยแถมพูดจากวนส้นตีน ผมว่าจะเปลี่ยนโคมโปรเจ็คเตอร์ก็ต้องรอเครมไปอีก 15 วัน เซ็งคับ

เรื่องที่สอง ป้ายแดงปลอม ผมออกรถมาตั้งแต่วันที่ 22 เมษาจะถึงวันนี้ โดนตำรวจเรียกไปเรื่องนี้(24/05/2511) เกือบ 10 ครั้งคับ จนตำรวจจำหน้าได้ รถใหม่ๆของผมต้องโดนตำรวจเรียกให้แปดเปื้อน พอโทรไปหาพี่เซล์เค้าก็บอกว่า "รออีกนิดนึงน่ะค่ะ" ทั้งๆที่ผมไปขอเลขป้ายขาวมาให้แล้วอ่ะคับ .... อ่อนใจ...เห็นว่าพรุ่งนี้ (25/05/2011) เค้าจะประชุมกันเรื่องป้ายแดงว่าควรเพิ่งเนื่องจากพี่เซลอีกท่านโดนลูกค้า ไฮโซ โทรมาต่อว่าอ่ะคับ...หวังว่าจะเป็นข่าวดี..เซ็งเป็ด

ปล. ส่วนเรื่องรถไม่รวเรื่องโคมไปหน้ารถนอกนั้นรถไม่มีปัญหาไรเลยคับ..และผมก็รักตาต้าของผมมาก...

ขอบคุณคับ